Vô đề - Ngẫm nghĩ 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Vô đề - Ngẫm nghĩ 2

Bài gửi by T2HO on Sun Feb 17, 2013 11:55 pm

Có những khoảnh khắc trong cuộc đời khiến bạn nhớ người ta thật nhiều, đến nỗi bạn chỉ muốn chạy đến ôm họ thật chặt . Hãy cho người đó biết bạn đã có những suy nghĩ như thế.
Trao cho ai đó cả con tim mình không bao giờ là một sự bảo đảm rằng họ cũng yêu bạn , đừng chờ đợi điều ngược lại . Hãy để tình yêu lớn dần trong tim họ , nhưng nếu điều đó không xảy ra thì hãy hài lòng vì ít ra nó cũng đã lớn lên trong bạn.
Tương lai tươi sáng dựa trên quá khứ đã quên lãng , bạn không thể sống thanh thản nếu bạn không vứt bỏ nỗi buồn đã qua.
Một điều đáng buồn trong cuộc sống là khi bạn gặp một người có nghĩa đối với bạn , để rồi cuối cùng nhận ra rằng họ sinh ra rằng họ sinh ra không phải để cho bạn và chỉ có thể để họ ra đi . Nhưng khi một cánh cửa khác lại mở ra . Diều bạn cần là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa khác lại mở ra cho mình.
Hãy mỉm cười trong cuộc sống . Nụ cười của bạn mang lại hạnh phúc cho người xung quanh và do đó cũng mang lại hạnh phúc cho chính bạn .
Đừng quên hi vọng cho bạn sức mạnh để tồn tại ngay khi bạn đang bị bỏ rơi . Đừng đánh mất niềm tin vào bản thân mình có thể làm được và bạn lại có lí do để cố gắng thực hiện điều đó . Đừng để những khó khăn đánh gục bạn , hãy kiên nhẫn rỗi bạn sẽ vượt qua.
Đừng chờ đợi những gì bạn muốn mà hãy đi tìm kiếm chúng.
Đừng bao giờ nói lời không yêu nữa nếu như nước mắt người kia vẫn có thể giữ chân bạn lại.
Tình yêu bắt đầu bằng một nụ cười , lớn lên bằng một nụ hôn và kết thúc bằng nước mắt.
Đừng khóc vì những gì đã qua hãy cười vì mọi việc vẫn chờ phìa trước. Đừng chạy theo vẻ bề ngoài hào nhoáng nó có thể phai nhạt theo thời gian .Đừng chạy theo tiền bạc , một ngày kia nó cũng sẽ mất đi. Hãy chạy theo người nào đó có thể làm bạn luôn mỉm cười vì chỉ có nụ cười mới có thể xua tan màn đêm u tối trong bạn.
Không có ai hoàn hảo , bạn bè là phần thiếu sót của mình.
Người khoẻ mạnh thắng được một người . Người thông minh thắng được cả ngàn người .
Nói là tốt, im lặng là tốt hơn . Nhưng cả hai trở nên xấu một khi áp dụng thái quá.
Quy tắc đầu tiên là phải tự kính trọng mình.
Sắc đẹp là hoa còn đạo đức là quả của cuộc đời.
Sách là đài kỉ niệm của những trí tuệ đã đi vào cõi vĩnh hằng.
Ngôi nhà mà làm theo ý muốn tất cả mọi người thì cuối cùng sẽ không có mái .
Người bị vấp ngã là người dám liều mình . Qua cách họ đối phó sai lầm , ta có thể đoán cách họ giải quyết khó khăn trong tương lai.
Người nào có sức khoẻ là có hi vọng người nào có hi vọng là có tất cả.(st)

T2HO

Xem lý lịch thành viên

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang